Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Xây dựng nhà tại khu nhà ở thương mại chánh phú hoà
Người gửi: Trần Xuân Diệu Ngày gửi: 4/6/2018 13:53:44 PM
Lĩnh vực: Lĩnh vực Quản lý xây dựng Số lượt người xem: 67
Nội dung: Kính chào quý cơ quan. Tôi có mua một lô đất tại khu nhà ở thương mại chánh phú hoà thị xã bến cát do cty địa ốc thuận lợi làm chủ đầu tư. Theo thiết kế dự án thì khu này toàn xây nhà cấp bốn giống nhau. Hiện tại tuyến đường N3 mặt cắt 22m theo CV của STNMT Bình Dương thì bắt buộc chủ đầu tư phải xây dựng mới được cấp GQSDD cho người dân. Vậy cho tôi hỏi hiện tại tôi có được xây dựng nhà một lầu một trệt được không ạ. Xin chân thành cảm ơn.
Thông tin phản hồi
Người trả lời: Hoàng Quang Vinh
Ngày trả lời: 7/9/2018 13:51:38 PM
Trả lời:
Theo quy định hiện hành tại Điều 93 Luật Xây dựng, việc xây dựng nhà ở riêng lẻ thuộc dự án phát triển nhà ở phải đồng thời tuân thủ theo quy hoạch chi tiết được duyệt, theo quy chế quản lý quy hoạch, kiến trúc cảnh quan khu vực và theo thiết kế cơ sở của dự án đã được cơ quan có thẩm quyền thẩm định, phê duyệt. Trường hợp cụ thể của công dân Trần Xuân Diệu, đề nghị liên hệ chủ đầu tư (Công ty Cổ phần Địa ốc Thuận Lợi) là đơn vị có trách nhiệm trực tiếp hướng dẫn về đầu tư xây dựng thuộc phạm vi quản lý để được hướng dẫn cụ thể về trình tự, thủ tục xây dựng công trình và quy cách của công trình xây dựng theo quy hoạch chi tiết được duyệt.
Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Đơn vị ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

Hạn Trả Lời

Quá Hạn

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Hỏi Đáp Công Dân