Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Dự án : Khu phức hợp Roxana Plaza (Contentment Plaza )
Người gửi: Lê Thị Thuận Ngày gửi: 13/1/2020 16:17:38 PM
Lĩnh vực: Lĩnh vực Quản lý nhà và Thị trường Bất động sản Số lượt người xem: 3466
Nội dung: Tôi muốn hỏi dự án Contentment Plaza Bình Dương do công ty Tường Phong làm chủ đầu tư đã đầy đủ giấy tờ pháp lý ( giâý phép xây dựng, và được quyền ký hợp đồng mua bán chưa? Tôi đã ký hợp đồng mua bán căn hộ này từ tháng 6/2019 và đã thành toán đến 64%. Gần đây tôi được biết cdt là CTY Tường Phong và công ty Tường Phong đang bị toà án huyện Thủ Thừa kê biên tài sản, vì vậy dự án căn hộ Contentment Plaza có bị ảnh hưởng hay không? Bởi vì chúng tôi mua là ký hdmb với CTY Naviland. Sau này chúng tôi được biết Tường Phong ủy quyền cho CTY Naviland ký hợp đồng mua bán. Còn trên giấy tờ pháp lý dự án vẫn là của Tường Phong. Ngoài ra, tôi muốn hỏi có rủi RO nào trong trường hợp cdt là một CTY và CTY ký hợp đồng mua bán lại một CTY khác. Tôi rất mong quý cơ quan giúp tôi giải đáp những thắc mắc! Tôi xin trân trọng cảm ơn quý cơ quan!
Thông tin phản hồi
Người trả lời: Lê Quang Vinh
Ngày trả lời: 24/4/2020 13:59:19 PM
Trả lời:
Hiện nay, dự án Contentment Plaza do Công ty TNHH Xây dựng Dịch vụ Thương mại đầu tư bất động sản Tường Phong làm chủ đầu tư chưa được Sở Xây dựng xác nhận đủ điều kiện bán nhà ở hình thành trong tương lai theo quy định của Luật Kinh doanh bất động sản năm 2014. Về đứng tên trên hợp đồng chuyển nhượng, theo quy định tại Khoản 8, Khoản 9, Điều 6 Luật Nhà ở năm 2014 đã quy định các hành vi bị nghiêm cấm: chủ đầu tư dự án xây dựng nhà ở ủy quyền hoặc giao cho bên tham gia hợp tác đầu tư, liên doanh, liên kết, hợp tác kinh doanh, góp vốn hoặc tổ chức, cá nhân khác thực hiện ký hợp đồng cho thuê, thuê mua, mua bán nhà ở, hợp đồng đặt cọc các giao dịch về nhà ở hoặc kinh doanh quyền sử dụng đất trong dự án; thực hiện các giao dịch mua bán, chuyển nhượng hợp đồng mua bán, cho thuê, cho thuê mua, tặng cho, đổi, thừa kế, thế chấp, góp vốn, cho mượn, cho ở nhờ, ủy quyền quản lý nhà ở không đúng quy định của Luật này. Công ty Tường Phong là chủ đầu tư dự án, không được uỷ quyền cho bên thứ ba đứng tên trên hợp đồng chuyển nhượng, mua bán căn hộ.
Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Đơn vị ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

Hạn Trả Lời

Quá Hạn

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Hỏi Đáp Công Dân