Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Xin giấy phép xây dựng
Người gửi: Phuc Truong Ngày gửi: 31/8/2018 10:04:34 AM
Lĩnh vực: Lĩnh vực Quản lý xây dựng Số lượt người xem: 308
Nội dung: Dạ, chào anh chị, Ngày 26-04-2018, mình có liên lạc phòng quản lý đô thị thủ dầu một để xin giấy phép xây dựng nhà ở và nhà trọ thuộc Khu 2, Phường Tương Bình Hiệp, thửa đất số 1875. tờ bản đồ số 09-4. Nhưng được cán bộ phòng quản lý đô thị giải thích là không cấp phép xây dựng được do vướng qui hoạch 135 (chủ đầu tư Thái Bình Dương) nhưng theo tôi được biết dự án này đã bị thu hồi do treo quá lâu giai đoạn 2008-2013. Nay kính mong sở xây dựng xác nhận lại giùm tôi, đất tôi có đủ điều kiện để cấp phép xây dựng không ạ. Chân thành Cảm ơn quí vị Hồng Phúc
Thông tin phản hồi
Người trả lời: Phòng Quản lý xây dựng
Ngày trả lời: 16/11/2018 21:56:13 PM
Trả lời:
Trường hợp công dân Phuc Truong nêu thuộc thẩm quyền quản lý về quy hoạch và kế hoạch triển khai thực hiện quy hoạch cũng như cấp giấy phép xây dựng của UBND thành phố Thủ Dầu Một. Do đó, đề nghị công dân Phuc Truong liên hệ UBND thành phố Thủ Dầu Một để có thông tin chi tiết và được hướng dẫn cụ thể. Điều kiện để được cấp giấy phép xây dựng được quy định tại các Điều 91, 92, 93, 94 Luật Xây dựng, đề nghị công dân Phuc Truong nghiên cứu thực hiện.
Open

Tiêu đề

Địa chỉ

Điện thoại

Email

Email Biên tập

Email Ban hành

Giới tính

Câu hỏi thường gặp

Không hiển thị

Xem nhiều nhất

Họ và tên

Ngày gửi

Ngày trả lời

Người trả lời

Người ban hành

Nội dung

Trả lời

Đơn vị ban hành

Trạng thái

Ý kiến phê duyệt

Link

Lĩnh vực

Số ngày quy định

Lịch sử

Hạn Trả Lời

Quá Hạn

Trạng thái 'Đã trả lời'

Approval Status

Attachments

Content Type: Hỏi đáp
Created at by
Last modified at by
Hỏi Đáp Công Dân